Là nơi giao lưu học hõi, chia sẽ những bộ phim hay.....

Cậu Bé Đặc Biệt - Like Stars on Earth 2007

Share

Admin
    Admin

Cậu Bé Đặc Biệt - Like Stars on Earth 2007

Bài gửi by Admin on Tue Jul 16, 2013 3:43 pm

Taare Zameen Par 2007 bộ phim tuyệt vời của nền điện ảnh Ấn Độ (Bollywood). Rất đáng xem nếu bạn là người yêu trẻ em và có trách nhiệm với trẻ em. Bộ phim mang lại nhiều tiếng cười vì những trò nghịch ngợm của trẻ con và cả những giọt nước mắt cảm động về sự yêu thương giữa con cái và cha mẹ. Âm nhạc và bài hát trong phim hay, gây xúc động, giúp nhân lên nhiều lần giá trị của bộ phim. Bộ phim có giá trị tham khảo tốt đối với cha mẹ, thầy cô giáo trong việc nuôi dưỡng, dạy dỗ trẻ em. Nói chung đây là 1 bộ phim rất đáng xem đối vs fan của Bollywood nói riêng và điện ảnh nói chung nhé .
    P/s: 1 bộ phim có rating cực cao nhé 8.3/10 (IMDB) Mình xem phim này lần nào cũng rất nhiều cảm xúc
    ---------
    Update 18/04/2013:
    Nếu các bạn hỏi liệu ở Việt Nam có ngôi trường nào có tư tưởng và phương pháp giáo dục nào tương tự như cách mà vai người thầy giáo mỹ thuật đã dậy Ishaan không? thì câu trả lời là có. Trường THCS Alpha là một ngôi trường được xây dựng với mong muốn giúp học sinh có thể "Học đam mê, Sống tự chủ". Tìm hiểu thông tin của trường:

Hôm nay: Tue Dec 06, 2016 3:08 pm